Back to Question Center
0

Za a kare shi tare da tsalle-tsalle: yadda cinikin yanar gizo ke aiki

1 answers:

Akwai wasu siffofin da ake aikata zamba a yanar gizo. Tsaro da kumaƘungiyar Exchange ta nuna alamun da dama iri-iri na intanet kan shafin yanar gizon su. Lisa Mitchell, mai ba da shawara ga abokin ciniki Semalt ,ya tattauna a taƙaice wasu daga wadanda za a kare ku daga hare-haren kan layi.

Sauran Hanya

Yana da wani tsari wanda lamuni stockbrokers tuntuɓi abokan ciniki ta hanyar wayar zuwarinjaye su su zuba jari a cikin takamaiman ƙaya. Har ila yau, ya janyo hankalin masu cin hanci da rashawa, da suka yi amfani da wasiƙar da ba su da sha'awa ga masu zuba jari tare da manufarna sata.

Shirye-shiryen Kasuwanci

Yana haɗa da aika saƙon imel zuwa ga mutane marasa galibi da cewa za ku iya samunriba mai yawa tare da shigarwa kadan. Mafi shahararren shi ne cin hanci da rashawa na Najeriya inda an yi imel da imel wanda ya kasance mai wahalataimakonka don ƙulla kuɗi zuwa asusunku. Ƙarƙashin ƙari yana nuna amfani da asusunka na banki don canja wurin kuɗin, wanda a cikin ainihin ma'ana,Manufar su ita ce ta ɓatar da ku daga biyan kuɗi da haraji. Idan ka fada cikin tarkon su, za ka rasa dukkan kudi.

Shawarwarin Bincike

Wannan yana faruwa ne ta hanyar haɗin gwiwa na masu rubutun labarai na yanar gizo da zuba jarikamfanonin. Kamfanoni masu zuba jari sun biya wadannan marubuta don su iya rubuta bayanai da suke son zuba jari a cikin wata kamfani.Bugu da ƙari, ba su nuna cewa ana biya su ne don shawarwarin su ba. Wannan ya haifar da bayanan da ba shi da sha'awa wanda mai zuba jari zai iyayana ɗaukar zama marar bambanci a lokacin yin shawarwari na zuba jari.

Frauds

Wannan ya ƙunshi shaguna masu sayarwa a kan layi. Yawanci, yana faruwa a hanyoyi hudu.Da farko, mai sayarwa yana karɓar duk kuɗin daga masu saye amma ba zai iya ba da kaya ba. Hanya na biyu shine inda mai sayarwa ya ba samfurwanda darajarta ta kasa da wanda aka tallata. A wannan yanayin, ya bada bayanai marar kyau game da samfur tare da manufar jawo hankalin masu sayarwa. Aabokin ciniki ya ƙare har ya biya ƙarin. Hanyar na uku ita ce kwance game da lokacin sadarwar. Mai sayarwa sai ya ba da baya fiye da nuna. A ƙarshe, amai sayarwa na iya kasa yin sanarwar sanarwa wanda zai shafi yanke shawara mai saya.

Kamfanin Cinikin Cinikin Tarayya da Ƙasar Ciniki

Wannan ya haɗa da masu sayarwa masu kuskure suna saka kudade a kan samfurin mai sayarwa zuwaƙaddamar farashin, ƙaddamarwa don fitar da wasu mawallafi sannan ya janye kudaden don samarda samfurin a ƙananan farashi kuma a karshe kwancega abokan ciniki da za su iya samun samfurori da aka tallata a kan shafukan intanet a farashi mai tsada a waje da dandamali. Idan suka bi masu aikata laifuka,sun ƙare da kasancewa suna haɗuwa.

Satar Hanya

Ana amfani da cikakken bayani ga wanda aka azabtar don samun abubuwa masu muhimmanci kamar tukilasisi da katunan bashi. Duk bashin da aka samu daga baya wanda wanda aka azabtar da shi ya biya shi kuma laifuffuka da aka aikata an rubuta shi a cikin wanda aka azabtartarihin. Wanda aka azabtar shine kawai ya san lokacin da aka tunatar da su cewa sun yi jinkiri don biyan bashin su.

Tsinkaya

Mai haɗari yana tabbatar da wanda aka azabtar don samar da bayanin sirri na sirrita hanyar kasancewa kamar halayen halal ne wanda wanda aka azabtar ya saba da, misali, banki.

Cyber ​​Stalking

Wannan yana haifar da barazana ga mutum ta hanyar lantarki. Ana iya yita hanyar amfani da imel, intanet ko wasu hanyoyin lantarki Source .

November 28, 2017